สอบถามปัญหาส่วนตัวนิดหน่อยค่ะ;-;

สวัสดีชาวพันทิปทุกคนนะคะ วันนี้เรามีเรื่องที่ค่อนข้างส่วนตัวมาสอบถามค่ะ คือเราเป็นนักเรียนในโรงเรียนแห่งหนึ่ง(อยู่ ม.ปลายค่ะ)เราเป็นคนนึงที่ค่อนข้างมีนิสัยยอมคนค่ะ คือใครให้งานอะไรมาเราก็รับๆมาทำตลอด แต่บางครั้งเราก็ปฎิเสธบ้าง แต่ก็มีหบายครั้งที่เราโดนหัวร้อนใส่แต่เราก็เงียบๆไม่พูดอะไร จนมีการเลือกตั้งประทานนักเรียนของโรงเรียนอาจาร์ยเลยเสนอเราเป็นหัวหน้าพรรค ซึ่งเราก็ไม่ปฏิเสธ จนวันนึงมีการให้ทุกพรรคแนะนำพรรคของเราเองก็เป็นคนพูด(พูดบนเวทีหน้าเสาธงค่ะ)แต่ว่าเราก็โดนคนที่ฟังอยู่หัวเราะใส่เพราะคิดคำพูดไม่ออก(ซึ่งรู้สึกแย่มากค่ะ)จนเราแอบออกมาร้องไห้หลังเวที แล้วเพื่อนๆก็ยังมาล้อเราประมาณว่า รู้งี้มันขึ้นพูดเองดีกว่า (มันคงเล่นแหละแต่คือเราไม่โอไง)เราเลยแบบร้องไห้อีก แล้วก็โดนเพื่อนมาว่าว่าเราจริงจังไปเอง(สงสัยจะจริง) วันนั้นเราเลยค่อนข้างอารมณ์เสียในช่วงเช้า แต่พอบ่ายๆเราก็ดีขึ้น แล้วหลังจากนั้นสายตาคนในห้องมันก็เปลี่ยนไป เริ่มมองเราแปลกๆ  จนเราเริ่มรู้สึกไม่ค่อยโอเคสักเท่าไหร่จนไปๆมาๆเริ่มไม่เห็นเราแล้วค่ะแต่ก็ยังใช้งานเราอยู่(ซึ่งเราก็ยอม) แต่เราเองก็เริ่มรู้สึกจิตตกแบบแปลกๆเหมือนกันค่ะ ปัญหาแบบนี้คือเราควรจัดการยังไงดีคะควรจะเริ่มหัดปฏิเสธบ้างรึ ควรทำยังไงต่อดี ชาวพันทิปช่วยให้คำแนะนำทีนะคะขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview