คนค้ำประกันรถยนต์เงินเดือนไม่ถึง2เท่าของค่างวด จะผ่านไฟแนนซ์ไหมค่ะ

พอดีทำเรื่องซื้อรถ ดาวน์ 20% เงินเดือน17,000บาท ผ่อนเดือนละ7,104บาท กับไฟแนนซ์ฮอนด้าลิชชิ่งค่ะ
แต่เขาขอคนค้ำเพิ่ม แต่คนค้ำคือแม่ แต่แม่ก็เงินเดือนไม่ถึง2เท่าของค่างวด แม่ทำงานเป็น10ปีๆ ไม่มีปัญหาทางการเงินเลย 
แบบนี้จะผ่านไหมค่ะ เราทำเรื่องมาเกือบครึ่งเดือนแล้ว

หรือควรเปลี่ยนไฟแนนซ์ดีค่ะอมยิ้ม20

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่