เกษียณแล้ว สามารถขอคืนภาษี ดอกเบี้ยออมทรัพย์ Me by TMB ดอกเบี้ยปันผลจากกองทุนรวม ได้มั้ยครับ ขอคำแนะนำครับ

เกษียณปีนี้ ไม่มีรายได้จากปี 2562 แล้วครับ
เลยต้องการดึงเงินภาษีจากเงินออมต่างๆ กลับมา
ถ้าได้ ก็สมทบทุนไว้ใช้จ่ายต่อไป

ในส่วนของ ภาษี เงินปันผลหุ้น ได้ขอจากเว็ป TSD มาเป็นไฟล์แล้ว

ข้อสงสัย ขอคำแนะนำครับ
1. ในส่วนของกองทุนรวม ที่ได้ปันผล หรือดอกเบี้ยที่หักในกองทุนรวมตราสารหนี้
เราจะขอตัวนี้มาขอคืนภาษีได้มั้ย ครับ ต้องทำอย่างไร
2. และในส่วนของ ภาษีดอกเบี้ย บัญชีออมทรัพย์ บัญชี Me by TMB จะขอคืนได้หรือไม่ ดำเนินการอย่างไร

ขอคำแนะนำ ครับ เป็นปีแรกเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่