การใส่ชุดอ๋าวใหญ่(อ่าวใหญ่) ของเวียดนาม

รบกวนสอบถามค่ะการที่เราจะใส่ชุดอ่าวใหญ่ หรืออ๋าวใหญ่ ไม่แน่ใจว่าเรียกอะไรถึงจะถูก ที่มีลักษณะเป็นเสื้อแขนยาว และสวมกางเกงขายาว ที่เป็นชุดประจำชาติเค้าอ่ะค่ะ(ถ้าเราเข้าใจไม่ผิด) ถ้าเราเลือกใส่แต่ตัวเสื้อ ส่วนกางเกงขายาวที่มาด้วยกัน เราไม่ใส่ แต่เปลี่ยนเป็นกางเกงยีนส์ขาสั้นได้หรือไม่คะ
จะไปทำผิดธรรมเนียมเค้าหรือไม่คะ จะโดนเค้ามองไม่ดีหรือเปล่า เราอยากใส่ถ่ายรูปแค่นิดเดียว แต่ไม่อยากขนไปเยอะอ่ะค่ะ
รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
จอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่