สอบถามเส้นทางจาก กทมไปจังหวัดอำนาจเจริญครับ วิ่งกลางคืนอยากวิ่งถนน4เลน

ถ้าวิ่งเส้นมหาสารครามนี่อ้อมมากไหมครับ  เคยวิ่งเข้าอำเภอประทายถนน2เลนกลางคืนขับอันตราย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เอาแบบถนนกว้าง ๆ สี่เลนเป็นส่วนใหญ่ก็คงต้องไปทาง บ้านไผ่ - บรบือ - มหาสารคาม - ร้อยเอ็ด - ยโสธร - ป่าติ้ว - อำนาจเจริญ ละครับ
แต่ก็ไกลกว่าทาง แยกบ้านวัด - ประทาย - พุทไธสง - พยัคฆ์ฯ - สุวรรณภูมิ - ยโสธร - ป่าติ้ว - อำนาจเจริญ  ราว ๆ 50 - 60 กิโล.แน่ ๆ

ผมไม่แน่ใจว่าเส้น บ้านวัด - ประทาย - พุทไธสง  ขยายถนนเสร็จแล้วยัง  ถ้าเสร็จแล้ว ผมว่าไปทางบ้านวัด - ประทาย ก็โอเคแล้วนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่