[CR] บ้านพักเขาใหญ่ วัลเล่ย์ - พูลวิลล่าส่วนตัวกลางเขาใหญ่ บรรยากาศดี มีมุมถ่ายรูปเก๋ๆเพียบ

วันหยุดทั้งที.....มันต้องมีที่ไปใช่มั้ยล้า
เพี้ยนออกทริป
ทริปนี้เราอยู่กันที่ " เขาใหญ่ " ค่ะ ส่วนที่พักเราเลือกพักที่นี่เล้ย    บ้านพักเขาใหญ่ วัลเล่ย์  [ Khaoyai Valley ]

เห็นที่พักแล้วอึ้งไปเลยจ้า...บ้านพักหลังใหญ่มว๊ากกก พื้นที่รอบบ้านกว้างสุดๆ น่าจะราวๆ 1 ไร่ได้เลยแหละ

แถมบรรยากาศก็ดีด้วยนะ มีธรรมชาติล้อมรอบบ้าน เห็นวิวภูเขาด้วย  บ้านพัก  1 หลังเข้าพักได้ 8-20 คนเลยน้า

พาไปดูบรรยากาศรอบๆบ้านพักกันนะคะ
v
v

บ้านพักเขาใหญ่ วัลเล่ย์  [ Khaoyai Valley ]

ที่นี่มีบ้านพักทั้งหมด 5 หลังค่ะ  แต่ละหลังดีไซน์แตกต่างกัน แต่สวยทุกหลังเลยน้า  เราแอบส่องมาแล้ว กะพริบตา!!!

และหลังที่เรามาพักนี้เป็น วัลเล่ย์ 1 นะคะ

หน้าบ้านมีโต๊ะพูลให้ด้วย

ส่วนในบ้านก็ดีไซน์แบบต่างระดับค่ะ  มีมุมเก๋ๆเยอะ ใครชอบถ่ายรูปมาแล้วชอบแน่นอน

นอกจากได้เล่นพูลด้านนอก  เข้ามาในนี้ก็มีคาราโอเกะให้ร้องโชว์พลังเสียงกันด้วยน้า

ห้องโถงก็จะเป็นเหมือนเรือนกระจกเลยค่ะ  มองออกไปด้านนอกเห็นวิวได้ 360 องศาไปเลย

ในครัวก็มีอุปกรณ์ครัวให้ครบเลยค่ะ  ทั้งตู้เย็น , หม้อหุงข้าว , กระติกน้ำร้อน , ไมโครเวฟ , จาน , ชาม , ช้อนส้อม , แก้วน้ำ , แก้ว

ไวน์ , หม้อ , กะทะ , ตะหลิว , ทัพพี , มีด , เขียง , ที่เปิดขวด , ถังใส่น้ำแข็ง !!!

เรียกว่ามากันแต่ตัวอุปกรณ์ครัวไม่ต้องพกมาเลยน้า...แค่ซื้อของสดเข้ามา ก็พร้อมทำได้เลยค่า 

หรือจะปิ้งย่างกันหน้าสระก็มีเตาบาร์บีคิวให้ด้วย  มีให้ครบแบบนี้....ดี๊ดีย์ ^^

ตรงนี้เป็นห้องอาหารค่ะ  จริงๆจะนั่งทานด้านนอกด้านในได้หมดเลย  มีโต๊ะให้นั่งรอบบ้านเยอะมาก

มาดูที่ห้องนอนกันบ้างนะคะ

หลังนี้มี 4 ห้องนอน 5 ห้องน้ำเลยค่ะ แต่ละห้องก็ใหญ่เลยแหละ มีพื้นที่ใช้สอยในห้องเยอะ

ห้องนอนแต่ละห้อง สามารถเปิดหน้าต่างชมวิวรอบๆบ้านได้เลยนะคะ

ทุกห้องนอนก็จะมีห้องน้ำในตัวพร้อมเครื่องทำน้ำอุ่น

และก็มีอุปกรณ์อาบน้ำไว้ให้ด้วย ทั้งผ้าเช็ดตัว  สบู่เหลว  ยาสระผม  พกมาแค่แปรงสีฟันยาสีฟันก็พอ

พาไปดูด้านบนกันค่ะ

มีโทรทัศน์ LED ในห้องนอนด้วยค่ะ

บรรยากาศหน้าระเบียงดีเวอร์

ห้องนอนชั้นบนก็จะวิวดีหน่อยอ่ะ  ตื่นเช้ามามองหมอกบนปลายเขาจากริมระเบียง ฟินมากจ๊ะพี่จ๋า

ห้องนี้มองลงไปเป็นวิวสระว่ายน้ำนะคะ  ชอบห้องนี้สุดเลยค่า

เพี้ยนลาเวนเดอร์

ห้องสุดท้าย  ห้องนี้พื้นที่จะเล็กสุด นอนสองคนกำลังสบาย

ส่วนบริเวณสระน้ำ  รอบๆสระก็มีพื้นที่กว้างนะคะ  นั่งเล่น  นอนเล่นได้สบาย มีที่นั่งไว้ให้รอบๆสระเลยค่ะ

สระว่ายน้ำที่นี่เป็นระบบเกลือ ดีต่อผิวจ้า  ลงแช่ได้ทั้งคืน...ถ้าทนอากาศหนาวไหวนะ ^^

ที่นี่ช่วงเย็นๆ อากาศเย็นสบายเลยค่ะ ยิ่งดึงยิ่งหนาว น้ำในสระนี่ก็ยิ่งดึกยิ่งเย็นจริงจังจ้า !!

ใครมีแพลนมาเที่ยวเขาใหญ่กันเป็นแก๊งค์ใหญ่ๆ แนะนำมาพักที่นี่กันได้เลยนะคะ

มากันหลายๆคน หารกันตกคนละไม่ถึงพัน  ได้พักพูลวิลล่าส่วนตัวหรูหรากลางเขาแบบนี้ ดีสุดๆ

โลเคชั่นตรงนี้สะดวกเลย ใกล้ร้านอาหาร ใกล้แหล่งท่องเที่ยวหลายที่ จะขึ้นเขาใหญ่ก็แค่ 4 กิโลเอง

แถมมีกิจกรรมให้เล่นในบ้านทั้งโต๊ะพูล  คาราโอเกะ  สระว่ายน้ำ  กิจกรรมเยอะไม่น่าเบื่อเลยแหละ

ที่สำคัญบ้านพักสวย วิวดีเวอร์ มีมุมถ่ายรูปสวยๆเพียบ สาวๆถูกใจสิ่งนี้แน่นอน ^^

เพี้ยนปักหมุด

แปะลิ้ง facebook บ้านพักเขาใหญ่ วัลเล่ย์  ไว้ให้นะคร๊า ใครสนใจคลิ๊กไปดูรายละเอียดเลยจ้า

ชื่อสินค้า:   บ้านพักเขาใหญ่ วัลเล่ย์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่