เงินเดือน 110k มีภาระคอนโดเหลือ 1.7 ล้าน ส่งเดือนละ 14,000 อยากกู้ซื้อห้องใหม่ทำเลดีกว่าเดิม 3.7 ล้านจะผ่านไหมครับ

ตอนนี้สนใจโครงการใหม่ ห้องเสร็จแล้ว ราคาประมาณ 3.7 ล้าน ทำเลดีใกล้ mrt พระราม 9 ไม่ทราบว่าขอกู้เต็มเลยจะผ่านตามเกณฑ์ใหม่ของธปท.หรือไม่ครับ ไม่มีเงินสดเลย คอนโดก็ติดห้ามโอนเนื่องจากสิทธิภาษีบ้านหลังแรกเป็นปีสุดท้ายครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่