จะไปดูฟุตบอลที่กรุงโซล เกาหลีใต้

คือผมอยากไปชมฟุตบอล ACL 2020 ที่สนามของทีม FCโซล ที่ประเทศเกาหลีใต้
ผมไม่เคยออกนอกประเทศ ไม่เคยเที่ยวต่างประเทศ พูดภาษาอื่นๆไม่ได้ นอกจากภาษาไทย
จะเดินทางประมาณวันที่ 29/2/2020-04/03/2020

คืออยากจะสอบถามผู้รู้ดังนี้อ่ะครับ
1.ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร(เอาแบบเซฟที่สุด)
2.ต้องลงเครื่องที่สนามบินไหน แล้วลงเครื่องแล้วต้องเดินทางไปไหน เดินทางยังไง
3.แล้วสนามบอลของทีมFCโซล อยู่ส่วนไหนของเมือง
4.แล้วการเดินทาง สามารถเดินทางแบบไหนได้บ้าง
5.ต้องมีวีซ่าไหม
6.พาสปอร์ตสามารถทำที่ไหน และมีค่าใช้จ่ายเท่าไร ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง

บอกเลยนะครับว่ากลัวมาก เพราะตัวคนเดียว กลัวหลง กลัวโดนหลอก กลัวสื่อสารไม่รู้เรื่อง กลัวอด
แต่นี้ทั้งนี้ก็คืออยากไปชมฟุตบอลน่ะครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่