คิดให้ดีก่อนทำ

เราพลาดมีอะไรกับแฟนครั้งแรกเมื่อไม่นานมานี้ คบกันมาเกือบ1 ปีค่ะ เนื่องจากปัญหานี้ทำให้เราทะเลาะกับแฟนบ่อยมาก

เราจึงทะเลาะกันเรื่องนี้บ่อย เราหาข้อมูลเรื่องนี้ไว้เยอะมาก เพราะเรากลัวท้อง จนมาวันนึงเรายอมเขาค่ะ แต่เราป้องกันโดยใส่ถุงยางนะคะแต่ถุงไม่ได้รั่ว พอทำเสร็จเรารู้สึกผิดมากๆ และก็คิดมากแบบที่ไม่เคยเป็นมาก่อน 

เหมือนชีวิตมืดมนค่ะ เรากลัวแต่เราทำไปแล้ว ตอนนั้นเราแค่กลัวว่าถ้าเราไม่ยอมเขาจะเลิกกับเรา แต่เรารู้ค่ะว่าถ้าผู้ชายคิดแบบนี้แสดงว่าไม่ได้รักเราจริง เขาไม่ได้บอกนะคะว่าถ้าไม่ทำ แล้วจะเลิก 
แต่เราก็ทำไปแล้ว ตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ เราพยายามปล่อยวาง แค่อยากจะมาเตือนคนที่อายุน้อยกว่าหรือคนที่ยังไม่พร้อม
ถ้าไม่พร้อมอย่าทำจะดีที่สุดนะคะ ไม่ก็ป้องกันให้ดีกว่านี้ เพราะมันเครียดมาก ทั้งวันไม่ทำอะไร นั่งว่างๆไม่ได้ ค้องคิดเรื่องนี้ตลอด ไม่ก็หาข้อมูล ท้อง ไม่ท้อง ในพันทิพย์นี่แหละค่ะ 
มันทรมานจริงๆ ถ้าคนที่เคยผ่านช่วงนี้มา เราคิดว่าคงเข้าใจเราดีค่ะ ตอนทำทำไมไม่คิด เราคิดค่ะแต่เราคิดผิด ได้แต่เป็นบทเรียนให้ตัวเอง และรอประจำเดือนมาค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่