ไฟเตือนปิดประตูไม่สนิทโชว์ตลอดเวลาเลยครับ

ตอนนี้คือหน้าปัดอ่ะครับมันโชว์์์ว่าปิดประตูไม่สนิท ทั้งๆที่ปิดสนิทหมดแล้ว อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ 

รถ 5 ประตู โตโยต้า อินโนว่า 2.0 ปี 2010 ใครทราบรบกวนบอกหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ💕

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ดูตรงประตูครับ มันจะมีสวิทช์ที่เวลาปิดประตูมันจะดันกับยาง แสดงว่า ยางขาดไปแล้ว แก้ง่าย ๆ เอาเทบกาว2หน้า หุนุนที่ตรงนั้นแทน ดูทุกด้าน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่