อยากเรียนพวกสายวาดและแอนิเมขั่น ควรเรียนคณะ สาขา และมหาวิทยาลัยใด

อย่างที่บอกในคำถามเลยค่ะ ตอนนี้เราอยู่ม.2จะขึ้นม.3แล้วแต่คิดเรื่องเรียนมหาลัยไว้เผื่อๆในอนาคตแล้วค่ะ (ขอค่าเทอมที่ไม่เกิน40,000 นะคะ) ขออยู่ในแถวๆ กทม.จะดีมากๆค่ะ ตอนนี้ที่เราคิดไว้ จะมี(จำชื่อไม่ค่อยได้นะคะ)
1.ม.ศรีปทุม คณะดิจิตอลมีเดีย ดิจิตอลอาร์ตประมาณนี้ค่ะ
2.ม.พระจอมเกล้าธนบุรี
3.ม.ศิลปกร ict ออกแบบอนิเมชั่น

สิ่งที่เราจะถามมีดังนี้ค่ะ

1.มีมหาลัยที่สอนพวกดิติตอลอาร์ตหรืออะนิเม มากกว่านี้ไหมคะ บอกมาหลายๆชื่อจะช่วยประกอบการตัดสินใจค่ะ

2.แต่ละมหาลัยที่บอกไปข้างต้นมีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไร

มาตั้งไว้แค่นี้ก่อนถ้าคิดคำถามได้อีกจะมาต่อค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่