งานBig mountain​ ปี2020

สวัสดีค่ะ อายุ 15 ค่ะ อยากไปงาน Big mountain​มาก อยากถามผู้ที่เคยไปอะคะ ว่าควร มีงบเท่าไหร่ ค่าที่พัก นี้จะพักที่ไหน ส่วนตัวอยากนอนเต้นท์​อะคะ เต้นท์นี้เอาไปเองหรือเช่า เช่าเท่าไหร่ นอนเต้นท์​ต้องเอาถุงนอน ผ้าห่ม หมอนไปเองมั้ยคะ แล้วไม่เคยไปเขาใหญ่เลยจะเดินทางไปยังไง เป็นคนนครราชสีมา​นี่แหละค่ะ แต่ไม่เคยขึ้นรถตู้เลย ขนาดไปเดอะมอลล์​โคราช นั่งรถตู้เข้าเมืองยังไม่เคยเลยค่ะ  จะไปเองอะคะ ไม่มีรถส่วนตัวอะไรเลย ควรไปขึ้นรถอะไรที่ไหน ขึ้นรถตํ้ไปลงปากช่องหรอคะ แล้วจะขึ้ยไปอุทยานแห่งชาติ​เขาใหญ่ยังไงได้อีก รวมๆงบควรเท่าไหร่คะ ไปเองคนเดียวค่ะ  ขอบคุณสำหรับคำตอบคำแนะนำล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview