Mesh กับ Fiber ปกติตัวไหนดีกว่ากันครับ

เป็นบ้าน2 ชั้นครับ มีคนใช้ประมาณ 3-4 คน ปัจจุบันเราท์เตอร์อยู่ชั้น1 แต่ชั้น2 นอกจากห้องที่อยู่บนห้องเราท์เตอร์แล้ว ห้องอื่นจะอับสัญญาณครับ ปกติต้องใช้ 4G เอา การใช้งานปกติจะมีผมใช้งานเป็นหลักเล่นเกม ดาวน์โหลด นู่นนี่ครับ คนอื่นก็ใช้ surf อินเตอร์เน็ตปกติ ดู streaming บ้าง ตอนนี้ชั่งใจระหว่าง mesh 750บาท 300/300 กับ ตัว fiber ที่เป็น 400/400 700บาท ครับ รบกวนผู้รู้ทีครับผม ช่วยแนะนำด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่