ทำบัตรเครดิต (ที่ถูกแบงค์ยกเลิก/ระงับการใช้งาน) "หาย" ต้องแจ้งความมั้ยคะ?

ก็คือ เราค้างชำระบัตรเครดิต แล้วถูกแบงค์ยกเลิกการใช้งาน (ติดเครดิตบูโรด้วยล่ะมั๊ง) แต่ตอนนี้เราค่อยๆส่งชำระหนี้ไปบ้างแล้ว ส่งมาได้ 4 เดือนแล้วค่ะ และจะส่งต่อๆไปจนหมด
วันนึง จะชำระหนี้บัตร โดยจะเอารหัสที่บัตรมาใส่ในตู้พอมาค้นหาบัตรอีกที อ้าว! หายไปไหนอะ?  
แต่คิดว่า...(ถูกยกเลิกบัตรแล้ว) คงไม่เป็นไรหรอกมั๊ง แต่ก็ยังไม่แน่ใจค่ะ แบบนี้ต้องแจ้งตำรวจมั้ยคะ?
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่