ชอบเคมีเเต่ไม่ค่อยเก่ง เป็นครูเคมีได้มั้ย

คือเราอยู่ม.4นะ เราเรียนสายวิทย์-คณิตเเล้วตอนนี้เรายังค้นหาตัวเองไม่เจอว่าอยากเรียนอะไรกันเเน่ เราชอบดนตรีเเต่ก็ไม่ได้เก่งอะไรขนาดนั้นเเละเราก็เลือกสายวิทย์-คณิตเเล้วด้วยเราเลยตัดดนตรีไปก่อน เเละเราเริ่มค้นพบตัวเองว่าชอบเรียนเคมีมากเเต่เราก็ไม่ได้เก่งอะไรมากขนาดนั้นเเค่เราชอบเเละคิดอยากเป็นครูเคมีเเต่ไม่รู้จะเรียนไหวมั้ย ทำไงดี
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
คนไม่เก่งกลับกลายเป็นคนสอนเก่ง ก็มีนะ

คนเก่งที่สอนไม่เก่งเนี่ย ดิฉันเจอมาเยอะแล้ว
แต่ละคนจบแบบเกียรตินิยมอันดับ 1 อันดับ 2
แต่เป็นอาจารย์ที่สอนไม่รู้เรื่องระดับ 1 ระดับ 2 ได้เหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่