อยากได้วิธีทำเกมด้วย Adobe Flash ค่ะ

คือเราต้องทำเกมส่งอาจารย์ เราจับฉลากเกมได้แนวเกมคล้ายมาริโอ เราเลยทำเกมแนวมาริโอผสมกับไดโนเสาร์GG Chrome แล้วเราทำทุกอย่างเสร็จแล้วทั้งมาสคอต ฉากเกม เหลือแต่การใส่โค้ดให้ตัวมาสคอตกระโดดได้ ชนสิ่งกีดขวางแล้วตายอะไรประมาณนี้ เราใช้ActionScript 3.0 Adobe Flash CC ใครที่รู้วิธีหรือมีคลิปสอนช่วยสอนหรือแนะนำเราหน่อยค่ะ ต้องส่งอาทิตย์นี้แล้ว TT รบกวนด้วยค่ะ
.
.
.
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะพาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
Preview