อยากเรียน Freediving จำเป็นต้องดำ scuba เป็นก่อนไหมครับ?

พอดีไปเห็นหลายๆกระทู้รีวิว freediving ส่วนใหญ่หลายคนล้วนผ่านการดำ scuba มาแล้วทั้งสิ้น เลยเกิดความสงสัยว่า ถ้าเราไม่เคยดำ scuba เลย
อยากหัดเรียน freedive เลยจะได้ไหมครับ แล้วใน กทม. มีที่ไหนเปิดสอนบ้าง หากราคาไม่แพงได้โปรดแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ 
เพี้ยนขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
Preview