บัตรเครดิตที่ทุกท่าน คิดว่าดีที่สุด (คุ้มค่าที่สุด) ในช่วงนี้ครับ

ทำไม Firstchoice ถึงพิจารณาอนุมัติอะไรยากจังครับ

เมื่อปลายปีผมได้ลองไปสมัครบัตร เฟิร์สช้อย ที่เค้าเตอร์ ไม่ถึง 20 นาที มีข้อความเด้งมาไม่สามารถอนุมัติบัตรให้ได้ครับ เศร้า ตกใจเล็กน้อย แล้วค่อยเศร้า

ขอเกริ่นนะครับ

1. ผมก็เป็นพนักงานทำงานบริษัทที่มั่นคงแห่งหนึ่ง

2. เงินเดือน 2x,xxx + เงินพิเศษแล้ว 3x,xxx นิดๆ

3. มีรายได้เพิ่มเติมธุรกิจเล็ก 3-4 หมื่นต่อเดือน

4. Statement ที่ยื่นเป็นบัญชีเงินเดือนอยู่หลัก 6 ต้นๆ

5. ปัจจุบันผมถือบัตรเครดิตของ 8 ธนาคาร ได้แก่ Citi, Bay, BBl, ScB, Kbank, Tmb, UOB, KTC และ 2 สถาบันการเงิน Tesco, BigC paywave และ Aeon Gold บัตรใบแรกถือรวมๆ มาทั้งสิ้น 5-6 ปีแล้วครับ
(ใช้บัตรรวมๆ ปีละไม่เกิน 4-5 แสนครับ ประวัติใสสะอาด ไม่เคยติดบูโร ไม่เคยชำระช้า ชำระเต็ม ตรงเสมอ)

6. *ธนาคารให้บัตรกดเงินสดพ่วงติดมาตอนสมัครบัตรเครดิต แต่ไม่เคยใช้เลยครับ ได้มา 4 แห่ง บางแห่งยังไม่เคยเปิดใช้บัตรเลย

7. เอกสารทุกอย่างมีครบ ใบรับรองเงินเดือนก็มี

???ผมเลยสงสัยว่า ทำไมถึงไม่ผ่านหรือครับ เขาไม่ดูประวัติการใช้บัตรเครดิตตลอดเวลา 5 ปีบ้างหรอครับ

** ต้นๆ ปีก็เลยไปลองขอบัตรเสริมแทน ดันได้เฉย แต่ก็ไม่ได้ใช้ครับ แค่ลองดูจะได้ไหม**

***จริงๆ บัตรที่มีอยู่ก็เติมเต็มส่วนที่ขาดจากบัตร KFC ได้หมด แต่แค่มันค้างคาใจครับ ทำไมอนุมัติยากกว่าธนาคารทั่วๆ ไปอีกครับ อีกอย่างมีบัตรในเครือกรุงศรี 4ใบ Platinum, JCB, Homepro Platinum และ Tesco ครับ ก็น่าจะเห็นประวัติการใช้จ่ายของเราไหมครับ ว่ามีวินัยมากน้อยเพียงไร***
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่