แบตเตอรี่รถยนต์ไฟฟ้า

อยากสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับรถยนต์ไฟฟ้าครับ 
1. ปัจจุบันแบตเตอรี่รถยนต์ไฟฟ้า สามารถทำหน้าที่เป็นแบตเตอรี่บ้าน เพื่อจ่ายพลังงานให้กับเครื่องใช้ไฟฟ้าภายในบ้านได้ไหมครับ
2. ถ้าสามารถกระทำได้ คุ้มค่าที่จะทำไหมครับ หากที่อยู่อาศัยยื่นสามารถขอคิดคำนวณค่าไฟฟ้าแบบอัตราช่วงเวลาของการใช้ (Time of Use Tariff) ปกติรถจอดอยู่บ้านช่วงเวลา Off Peak ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่