ปลั๊กพ่วงมาตรฐานมอก.ต่อคอมที่มีสวิทควรดึกปลั๊กออกเมื่อไม่อยู่บ้านใหม

เห็นข่าวไฟไหม้ใกล้ๆบ้านเลยนึกห่วง ที่ห้องผมต่อปลั๊กพ่วงมาตรฐานมอก.อยู่ ยี่ห้อง Huntkey กับปลั๊กจาก Homepro เป็นแบบที่มีสวิทช์ย่อยๆทุกช่อง ใช้ต่อคอม1เครื่องแล้วก็ของเล็กๆน้อยเช้นที่ชาร์ตโทรศัพ? ลำโพงคอม อยากถามว่า นอกจากปิดสวิทช์แล้วควรดึกปลั๊กออกเมื่อไม่อยู่ใหมทุกครั้งใหมครับ โดยปกติก็ไปเช้าเย็นกลับ อย่างมากก็ไม่อยู่ห้อง 2-3 วันเต็มที่ คือตัวผมเองแค่ปิดสวิทช์ทั้งหมดทุกครั้งแต่ไม่ดึงปลั๊กเลยครับเพราะมองว่าหากดึงเข้าออกบ่อยๆจะกลายเป็นทำให้ปลั๊กหลวมแทน ทุกท่านมีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่