***ช่วยหน่อยค่ะ***เพลงยาวพยากรณ์กรุงศรีอยุธยา

สวัสดีเพื่อนๆชาวpatipทุกคนค่ะวันนี้ขอตั้งกระทู้เกี่ยวกับความรู้บ้าง😂คือตอนนี้เรากำลังศึกษาและสนใจในเรื่องเพลงยาวพยากรณ์กรุงศรีอยุธยาอยู่ค่ะแต่พอศึกษาไปเราเกิดสงสัยขึ้นมาว่าไอเหตุอาเพศ16ประการมันมีอะไรบ้างถ้าเรียงตามข้ออะค่ะคือในตัวบทมันเขียนเรียงกันมาแบบไม่บอกข้อเราเลยอยากทราบว่า16ข้อถ้าเขียนตามข้อจะมีอะไรบ้าง วานผู้รู้หรือใครที่มีความรู้ช่วยหน่อยนะคะมันข้องใจจริงๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่