[CR] BLABLABoo คาเฟ่สุนัขอยุธยา เป็น Premium Dog Cafe ที่น้องหมาน่ารักมว๊าก

... ฮัลโหลทุกคน ... 

มาแนะนำคาเฟ่เปิดใหม่ที่อยุธยาค่า  ร้านนี้เค้าเป็นคาเฟ่น้องหมา  ตูบ ที่เรียกได้ว่าเป็น Premium Dog Cafe

ชื่อร้านว่า BLA BLA - Boo - Premium Dog Cafe คาเฟ่หมาหอนอยุธยา

ที่นี่จะ Premium และพิเศษกว่าคาเฟ่อื่นๆยังไง  ตามเรามาเลยค่า เดี๋ยวจะพาไปรู้จักที่นี่ทุกซอกทุกมุมเลย

ตัวคาเฟ่จะเป็นเรือนกระจกสีขาว  ร้านน่ารักมว๊าก 
เพี้ยนหลงรัก

พอมาถึงเราจะต้องเข้าไปซื้อตั๋วที่ห้อง BLA BLA Boo Buy Ticket กันก่อนน้า

ด้านในจะมีเจ้าหน้าที่คอยแนะนำเกี่ยวกับกิจกรรมต่างๆในคาเฟ่    น้องพูดเก่งมาก  ฟังเพลินเลย  ฟังแล้วอยากจะรีบเข้าไปด้านในคาเฟ่ทันทีเลยค่า ^^

แต่....ยังเข้าไม่ได้นะจ๊ะ  เพราะเค้าจะเปิดให้เข้าไปในคาเฟ่เพื่อชมการแสดงและเล่นกับน้องหมาเป็นรอบๆค่ะ

วันจันทร์-ศุกร์ มี 4 รอบนะคะ   12.30 น.  /  14.30 น. /  16.30 น.  /  18.30 น. 

เสาร์-อาทิตย์ มี 5 รอบค่ะ   10.30 น. / 12.30 น. / 14.30 น. / 16.30 น. / 18.30 น.

ในแต่ละรอบจะมีการแสดงโชว์ของน้องหมา และปล่อยให้น้องๆมาเล่นกับเราแบบใกล้ชิดเลยแหละ

ใครที่ชอบน้องหมาอยู่แล้ว  มาที่นี่ถูกใจสิ่งนี้แน่นอน !!! หมาหอน

สำหรับค่าเข้าชมการแสดงของน้องหมาด้านในคาเฟ่ จะมี 2 แพคเกจนะคะ

Premium Set - ราคา 700 บาท จะได้แก้วเป็นกระบอกไม้ไผ่ + ใส่เครื่องดื่ม 1 แก้ว

VIP Premium Set - ราคา 1,000 บาท จะได้เป็นแก้วเยติลายลิขสิทธิ์ของทางร้าน + ใส่เครื่องดื่ม 1 แก้ว

ทั้ง 2 แพคเกจจะได้ถุงใส่แก้วเป็นถุงสานน่ารักๆ ด้วยน้า สามารถนำกลับไปใช้ต่อได้เก๋ๆ 
นานาเยี่ยม

ปล.ที่นี่เค้ากล้าการันตีว่าไม่พอใจยินดีคืนเงิน !!! แปลว่าด้านในต้อง Premium และดีสุดๆแน่นอนเล้ย

เราเลือกเป็น Premium Set นะคะ  700 บาท

หลังจากซื้อตั๋วและเลือกเครื่องดื่มเรียบร้อย  ก็รอเวลาเตรียมเข้าไปสนุกกับน้องหมาด้านในได้เลยค่า

เก้าอี้นั่งรอน่าร๊ากกก  กะพริบตา

BLA BLA - Boo - Premium Dog Cafe คาเฟ่หมาหอนอยุธยา หมาหอน

เป็นคาเฟ่รักโลกนะจ๊ะ ใช้วัสดุจากธรรมชาติ และเป็นแก้วที่ใช้แล้วใช้ซ้ำได้อีก  ดีต่อโลกสุดๆ

มีล็อคเกอร์ให้เก็บของด้วยค่ะ   

จริงๆสามารถนำของติดตัวไปด้านในได้นะคะ แต่ถ้าใครที่กลัวว่าของจะเกะกะเวลาเล่นกับน้องๆ  ก็สามารถเอาของมาเก็บไว้ในล็อคเกอร์ไว้ก่อนได้  
อันนี้แล้วแต่สะดวกค่า ทางร้านไม่ได้บังคับน้า

พอใกล้ถึงรอบของเรา ก็จะมีถุงครอบรองเท้ามาให้ใส่ก่อนเข้าด้านในด้วยค่ะ หน้าตาประมาณนี้

นอกจากเครื่องดื่มแล้ว ที่นี่ก็มีเมล่อนญี่ปุ่นอร่อยๆให้ทานฟรีๆ ด้วยนะคะ

เพียงแค่รีวิวเขียนคำแนะนำ บอกความรู้สึกที่มาใช้บริการที่คาเฟ่ ในเพจ FB ของร้าน ก็ได้ไปเลยจ้า

วิธีง่ายๆ แค่สแกนบาร์โค้ดที่ติดอยู่ในร้าน ( จะลิ้งไปที่หน้าเพจอัติโนมัติ  ก็เข้าไปเขียนรีวิวกันได้เลย )

ไปค่ะ......ได้เวลาความสนุกแล้ว

ทางเข้าไปด้านในคาเฟ่จะผ่านสระว่ายน้ำของน้องหมาค่ะ ไซบีเรียนฮัสกี้ อนาคตจะมีเปิดให้พาน้องหมามาเล่นน้ำที่นี่ได้น้า

เป็นสระน้ำแร่ ดีต่อสุขภาพของน้องหมาด้วยแหละ

ศึกษาระเบียบการใช้คาเฟ่กันก่อนนะจ๊ะ

บรรยากาศด้านในคาเฟ่โล่งๆดีค่ะ เป็นเรือนกระจกเห็นข้างนอกได้ 360 องศาไปเลย ดูสบายตา 

รอบๆคาเฟ่ก็สะอาดมากๆ  ที่สำคัญ...ไม่มีกลิ่นของน้องหมาเลย !! งงไปเลยจ้า คาเฟ่น้องหมาแต่ไม่มีกลิ่น

ด้านนอกกระจกที่เป็นสนามหญ้าก็จะเป็นลานแสดงโชว์ของน้องๆนะคะ จะมีโชว์ทั้งด้านนอกและด้านในเลย

เข้ามาด้านในคาเฟ่แล้ว ก็มารับเครื่องดื่มและเมล่อนที่เคาร์เตอร์กันก่อนน้า ชนแก้ว

ที่นี่จะมีน้องหมาหลากหลายสายพันธุ์เลยนะคะ  รวมทั้งหมด 17 ตัวค่ะ 

มีทั้ง ชิบะ, บอร์เดอร์คอลลี่, ซามอยด์ และไซบีเรียน ทุกตัวน่ารักมว๊าก เป็นมิตร และเฟรนลี่สุดๆ

และน้องหมาของที่นี่มีเพจเป็นของตัวเองด้วยนะจ๊ะ  ชอบตัวไหนเข้าไปติดตามน้องๆกันได้เลย

... เพจของน้องตามรูปด้านบนเลยค่า ...  เยี่ยม

ร้านน่ารัก มุมถ่ายรูปเยอะ เคลียร์เมมโมรี่กล้องกันก่อนจะมาที่นี่ด้วยล่ะ ^_^

รอบๆ ร้านจะมีบาร์โค้ดติดตามจุดต่างๆ ลองสแกนดูนะคะ จะเป็นวีดีโอเกี่ยวกับวิธีการดูแลน้องหมาค่ะ 
ตูบใครเลี้ยงหมา อันนี้ดี ต้องดูๆ

" สวัสดีฮะ ผม ลุงวู้ดดี้ ณ บ้านดอน "  ออกมาต้อนรับทุกคนแล้ว

ลุงวู้ดดี้ ณ บ้านดอน เป็นหมาที่เก๋าสุดในนี้  ( ก็ลุงเค้าแก่สุดแล้ว 555+ )

ลุงวู้ดดี้น่ารักมากค่ะ  ออกมาทักทายทุกคนแบบเฟรนลี่สุดๆ เล่นได้ กอดได้ เซนต์เบอร์นาร์ด

ลุงวู้ดดี้แฮปปี้ สาวๆรุมล้อม เพี้ยนแช๊ะ

การแสดงโชว์เริ่มแล้วจ้า

น้องเก่งมาก ผ่านได้ทุกด่านเลยค่ะ คนฝึกเจ๋งสุดๆ ไปเลย

เราขอถ่ายให้ดูแค่บางส่วนน้า  อยากรู้ว่าน้องฉลาดและเก่งยังไงบ้าง  ไว้มาดูกันเองนะจ๊ะ

เพี้ยนปูเสื่อ

ยังรีวิวความสนุก และความน่ารักของน้องๆยังไม่จบน้า  เด่วเรามารีวิวต่อค่า
ชื่อสินค้า:   BLABLABoo - Premium Dog Cafe
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview