ตอนนี้รับราชการทหารแต่อยากลาออกไปเป็นตำรวจดีไหม

ปัจจุบันผมรับราชการเป็นทหารปีหน้าก็จะติด จ.อ.แล้วแต่รู้สึกเบื่อหน่ายกับงานเเละรู้สึกชอบงานของตำรวจมันอาจจะเหนื่อยและต้องทนคำด่าแต่ก็แค่ชอบลักษณะงานที่ตำรวจทำเลยอยากสอบถามพี่ๆที่เป็นทหารเก่าที่ลาออกไปเป็นตำรวจว่าความรู้สึกเป็นยังไงบ้างครับ ตอนเป็นนสต.เป็นอย่างไรบ้าง พี่ๆตำรวจมาตอบแทนได้นะครับกำลังชั่งใจมากตอนนี้ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่