ศิลปศาสตร์เอกอิ้งกับสาขาการจัดการอุตสาหกรรมการบินควรเลือกอะไรดี

สวัสดีค่ะวันนี้ จขกท มีเรื่องมาปรึกษาพี่ๆชาวพันทิปอีกเช่นเคยค่ะ คือตอนนี้ จขกท เรียนอยู่ม.6 นะคะอีกไม่นานก็ต้องสอบหลายสนามเลยแต่ปัญหาหลักตอนนี้คือ จขกท. กำลังสับสนอยู่ระหว่างสองสาขาอ่ะระหว่างศิลปศาสตร์เอกภาษาอังกฤษกับศิลปศาสตร์สาขาการจัดการอุตสาหกรรมการบินและการบริการ(ของม.อ.สงขลาทั้งสองสาขานะคะแต่อุตสาหกรรมการบินเป็นสาขาที่เปิดใหม่ค่ะ)
จขกท.อยากรู้ว่าทั้งสองมีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไงคะจบไปหน้าที่การงานอันไหนโอเคกว่ากว้างการมั่นคงกว่า อยากให้พี่ๆช่วยเปรียบเทียยให้หน่อยนะคะ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่