แผงโซล่าเซลแบบ 12v ถ้าเราต่อตรงเข้า LED ในโชวรูมที่เป็น 12v แทจสวิชชิ่งได้มั้ยครับ

จะทำให้ LED พังหรือแผง พังมั้ยครับ
ถ้าได้ เราสสามารถคำณวณได้จาก watt ของ LED กับ แผงเลยได้มั้ยครับ

การลงทุนนี้จะประหยัดกว่าใช้ไฟ 220 กับสวิชชิ่งมั้ยครับ

ตอนนี้ใช้แบบ 220v อยู่แต่รู้สึกพังง่ายไป ใช้มา 5ปี ทยอยเสียจนเปลี่ยนจะครบทุกชุดแล้วครับ (ต่อ LN ถูกต้อง และมีกราว)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่