การขับมอไซค์ระยะไกล ลพบุรี-แม่สอด(Super cub)

มีใครเคยขับระยะไกลมั้ยคะ พอดีจะขับจากลพบุรีไปแม่สอด ระยะทาง400กิโล อยากทราบว่าควรมีอะไรติดรถมั้ยคะพวกประจงประเเจ พอดีต้องไปทำงานที่นั้นค่ะ อยากทราบว่าควรไปทางไหนดีคะ แล้วควรเตรียมอะไรมั้งคะ??
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
1.เตรียมร่างกาย  
2.เตรียมรถและเอกสาร อุปกรณ์ซ่อมคงไม่ต้องขนไป รถยิ่งเบายิ่งสบาย รถเสียก็โทรขอความช่วยเหลือ ตำรวจทางหลวงหรือกู้ภัยพร้อมช่วยเหลือเสมอ  
ออกตั้งแต่เช้า ฟ้าสางปุ๊บออกปั๊บ เพื่อความปลอดภัย ขี่แบบเรื่อย ๆ ไม่ต้องเร่ง เหนื่อยก็พักตามร้านอาหาร ปั๊มน้ำมัน ร้อนก็หลบนอนหลับตามสถานที่ราชการที่มีสถานที่ใหญ่  ๆ เพื่อความปลอดภัย โดยวางแผนไปก่อนว่าจะจอดที่ไหน   ไม่มีใครมาว่า เขานึกว่ามาติดต่อราชการนอนรอญาติ  แดดร่มหน่อยก็ไปต่อ กะถึงที่หมายก่อนฟ้ามืด เป็นอันใช้ได้ครับ
3.แจ้งปลายทางให้คนรอรับ ถ้าไปไม่ถึงเขาจะได้รู้ว่าเกิดเหตุร้าย

เส้นทางคงไม่มีให้เลือกมาก คือไปตามสายเอเซียนั่นละครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่