เพลงไหนของ Mamamoo ที่คุณชอบ ประทับใจ หรืออยากแนะนำต่อกันบ้างคะ

อยากให้ทุกคนมาแชร์เพลงที่ชอบของMamamooกันค่ะ จะเป็นเพลงโปรโมท หรือเพลงในอัลบั้มก็ได้
เราอยากให้หลายๆคนได้รู้จักเพลงนอกจากเพลงโปรโมทของมามามูเยอะๆ เพราะเพลงดียกบั้มจริงๆ

เริ่มจากจขกท.ก่อนนะคะ
เพลงโปรโมทที่อยากแนะนำ

Wind flower - จขกท.ขอแนะนำแค่เพลงเดียวแล้วกันค่ะ เพราะคิดว่าเพลงโปรโมทอื่นๆหลายๆคนคงรู้จักกันอยู่แล้ว
                      เพลงนี้เป็นอีกเพลงที่ไม่ปังเท่าที่ควร แต่เพลงดีมากค่ะ ใครยังไม่เคยฟัง แนะนำจริงๆค่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เพลงอื่นๆ 

1. Gleam - เหมือนเป็นเพลงที่ทำมาเพื่อขายแว่น ใส่แว่นทั้งเอ็มวี เป็นเพลงขายของที่ทำออกมาดีเหมือนเพลงในอัลบั้มหรืออาจจะใช้โปรโมทคู่กับเพลงหลักได้เลย 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

2. Destiny - สำหรับหลายๆคนที่ไม่ได้ดูรายการQueendomหรืออาจจะไม่ได้ติดตาม คงไม่รู้จักเพลงนี้
                   เป็นอีกเพลงที่ดีเลยค่ะ ฮวาซาบอกในรายการว่าเป็นเพลงที่ดีที่สุดของ Mamamooเลยค่ะ

3. Sleep In The Car -  เป็นเพลงในอัลบั้มของEgotisticค่ะ เพลงออกแนวมันส์ๆหน่อย เพลงนี้มุนบยอลแร๊ปหนักกว่าทุกเพลงเลย
                                   เนื้อเพลงจะเป็นประมาณว่าบ่นๆ ทำงานหนัก ต้องตื่นเช้า กลับบ้านดึกไม่มีเวลานอนจนต้องนอนในรถ5555
                                   แนะนำเลยค่ะ เป็นเพลงที่สนุกมากเวลาฟัง แต่ถ้าใครไม่ชอบอาจจะหนวกหูนิดนึง

4. Taller than you - เพลงนี้จริงๆถ้าติดตามมาตั้งแต่ช่วงแรกน่าจะรู้จักกัน เพราะช่วงที่ปล่อยก็มีกระแสเลย อันนี้เลยมาแนะนำสำหรับคนที่เพิ่งมาติดตาม
                              เนื้อหาเพลงก็ไม่มีอะไรมากแค่บลัฟกันไปมาเรื่องความสูง5555 ชั้นสูงกว่าแก อากาศข้างล่างเป็นยังไงบ้าง
                              อีกคนก็บอกว่าแกสูงกว่าชั้นเซ็นเดียวเท่านั้นแหละ

5. I Miss You - อันนี้แนะนำสำหรับคนที่ชอบบัลลาด ชอบฟังโวคอลหนักๆ ไม่มีความผิดหวังสำหรับเพลงI Miss You ค่ะ  
                        แปะliveของรายการควีนด้อมมาให้ดูกันด้วย

6. Universe - เพลงในอัลบั้มล่าสุดเลยค่ะ เป็นเพลงฟังชิลๆ โดยมีช่วงไฮไลท์ของเพลงคือพาร์ทพรีคอรัสจะมีชื่อเมมเบอร์แต่ละคนออกมา
                     แต่ละคนร้องชื่อตัวเองกันด้วย 

7. Midnight Summer Dream - ตอนแรกที่เราฟังเพลงนี้แล้วอ่านคำแปล ไม่เคยเจอเพลงไอดอลที่เล่าเกี่ยวกับเรื่องผีๆมาก่อนเลย
                                               เพลงนี้เป็นอีกเพลงที่เพราะมากเลยค่ะ ที่ดูรายการมามุนบยอลบอกว่าเอาประสบการณ์เจอผีที่ต่างจังหวัดมาเล่าให้
                                                ทีมงานฟังเลยเกิดเป็นเพลงนี้ โดยท่อนแร๊ปของมุนบยอลก็แต่งเองจากเรื่องจริงที่เจอเลย
                                               เราแปะซับไทยให้ด้วยนะคะ จะได้อ่านคำแปลกัน เนื้อเพลงเล่าถึงเรื่องผีได้ดีเลย บรรยากาศน่ากลัว
                                               มีเงาคนอยู่ตรงมุมห้อง รู้สึกเหมือนมีคนมอง เงาในกระจกไม่ใช่ตัวเรา

8. Sky! Sky! - ครั้งแรกที่ฟังเพลงนี้ ไม่เหมือนเป็นเพลงมามามูเลย ยิ่งดูเอ็มวียิ่งแล้วใหญ่ขนาดตัวเมมเบอร์ยังขนลุกในความไร้เดียงสาของตัวเอง
                      แต่เพลงเพราะมากๆค่ะ

หมดแล้วค่ะสำหรับเพลงของวงมามามู
เพลงอื่นๆที่แนะนำคงจะเป็นโซโล่ของเมมเบอร์
มุนบยอล - Selfish ที่ฟีทซึลกิ
                In my room เพลงนี้โชว์การร้องเพลงของมุนบยอลได้ดี หลายคนอาจคิดว่ามุนเสียงไม่เพราะอะไรแบบนี้แต่เป็นแร๊ปเปอร์ที่เสียงเพราะเลย
                Love & Hate เพลงนี้ก็ดีเลยค่ะ
ฮวีอิน - ขอแนะนำเป็นเพลง Easy ฟังเพลินๆชิลๆดีงามมากค่ะ

ของเราหมดแล้วเพลงที่แนะนำ จริงๆมีอีกเยอะมากที่ชอบ แต่เราคัดมาเฉพาะที่อยากบอกต่อจริงๆ
ใครเคยฟังเพลงไหนแล้วมาพูดคุยกันได้นะคะ ชอบเพลงไหน อยากแนะนำเพลงไหนเพิ่มมาเลยค่ะ เราก็หาเพลงฟังเพิ่มเหมือนกันค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่