ประจำเดือนมา2 ครั้งในเดือนเดียวผิดปกติไหมคะ

ตอนช่วงปลายๆเดือนธค เราได้กินยาคุมฉุกเฉินไปรอบนึง  พอเข้าเดือน มค ปกติรอบเดือนเราจะมาวันแนกในช่วงประมาณ 20กว่าๆแต่เดือนนี้มันมารอบแรกช่วงวันที่ 5 มค ถาอว่าเร็วกว่าเดิมมาก แล้วก็มากอีกครั้ง ในวันที่ 24 กลายเป็น 2 รอบ แต่ทั้งสองรอบนี้คือปวดท้องปกติค่ะแต่รอบสองจะปวดมากๆจนต้องนอนพัก สักชม. ถึงจะกีขึ้นค่ะเรรทำงานบ้ญชี ได้นอนวัละ 5 ชมค่ะ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับความเครียดด้วยมั้ยคะ มครพอมีประสบการณืช่วยบอกเราด้วยนะคะว่ามันอันตรายมั้ย หรือมันเป็นผลเกิดจากยาคุมคะ เราเคยกินมาเมื่อก่อนแต่ไม่เคยเป้นแบบนี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่