ตอบคำถามสัมภาษณ์งานร้านกาแฟยังไงดี

สวัสดีค่ะ อยากถามเพื่อนๆว่าควรจะตอบคำถามแบบไหนดี คือเรากำลังจะไปสัมภาษณ์งานร้านกาแฟ เป็นร้านกาแฟที่ค่อนข้างดูดีเลยค่ะ แล้วคำถามในใบสมัครเค้าคือ 1. อะไรที่ทำให้คุณอยากร่วมเดินทางไปกับเรา  2. คุณจะช่วยให้ร้านเราเติบโตได้อย่างไร  3. ความสามารถพิเศษ(จะตอบว่าร้องเพลงหรือว่ายน้ำก็ยังไงอยู่🤣)  4. ทำไมถึงไม่ไปสมัครงานในสายงานที่จบมา (อันนี้ไม่มีในใบสมัคร แต่คิดว่าเค้าต้องถามแน่ๆค่ะ) รบกวนเพื่อนๆช่วยให้คำปรึกษาทีค่ะ  

ปล . เราจบป.ตรีมาได้2ปีแล้ว แต่พึ่งหางานได้ปีกว่าเพราะเลี้ยงลูกอยู่ค่ะ แต่ก็ไม่มีที่ไหนเรียกสัมภาษณ์เลย(ท้อแท้มากค่าาา 😭😭) ตอนนี้เลยคิดว่าจะเปิดร้านขายของเป็นของตัวเองแต่เงินทุนไม่พอ จึงอยากทำงานเก็บเงินก่อน แล้วค่อยออกไปทำธุรกิจเอง แต่ไม่รู้จะตอบคำสัมภาษณ์ยังไงให้ดูดีกว่านี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่