การบินไทย จะยกเลิกเที่ยวบิน TG 974 บินตรง กรุงเทพ-มอสโก จริงหรือไม่?

กระทู้คำถาม
มีการคุยกันในกลุ่มเที่ยวรัสเซีย ว่า TG จะยกเลิกเที่ยวบินบินตรง กรุงเทพ-มอสโก หลังเดือน 6 เป็นต้นไป
เราจองตั๋วไว้ปลายเดือน 6 กลับต้นเดือน7 ยังไม่มีการแจ้งใดๆจากสายการบิน
แต่ลองเข้าไปจองในหน้าเว็บการบินไทย ตอนนี้ไม่มีเที่ยวบินตรงแล้ว มีแต่ไปต่อเครื่องเวียนนา มิวนิค แฟรงเฟริด
ลองโทรเข้าการบินไทยให้เช็คไฟล์วันที่เราจะเดินทางคือปลายเดือน6 พนักงานบอกว่า ไฟล์เต็มหมด 
เราไม่แน่ใจว่า เต็มจริง หรือบล็อคไม่ให้จองก็ไม่รู้ พนักงานบอกว่า ในระบบยังมีบินอยู่
อยากถามว่าจะมีการยกเลิกจริงหรือไม่
และถ้ายกเลิกจริงปกติแล้วการบินไทยมีออฟชั่นอะไรให้เลือกบ้างคะ
เช่นคืนเงินได้มั้ย หรือ เปลี่ยนวันเดินทางมาเร็วขึ้นได้มั้ย หรือว่าโยกย้ายไปสายการบินอื่น
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ตอนนี้การบินไทยยกเลิกไฟท์อย่างเป็นทางการแล้วนะคะ ตั้งแต่ 1 มิย.เป็นต้นไป
เราขอ Full Refund แล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่