ทำยังไงให้ได้Ieltsระดับ6ขึ้นไป

สวัสดีค่ะทุกคน คือเราอยากจะสอบชิงทุนไปเรียนต่างประเทศแต่ไม่เก่งภาษาอังกฤษเลยในการสมัครจะต้องใช้Ieltsระดับ6ขึ้นไปค่ะ
เราอยากจะพยายามดูสักครั้ง เลยอยากจะมาถามแนวทางจากทุกคนค่ะ ว่าควรทำยังไง มีที่เรียนไหน หรือ คอร์สเรียนไหนแนะนำเราได้เลยนะคะ
ใครอยากเล่าประสบการณ์การสมัครทุนหรือต่างๆ เราพร้อมรับฟังค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้านะคะ
ปล.เราวางแผนจะเรียนต่อป.โทนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่