ต้องสอบทฤษฎีดนตรีและโสตทักษะในระดับ 12 เพื่อเข้ามหาลัย ตอนนี้อยู่ม4 เรียนตอนนี้จะทันไหมครับ แล้วเรียนที่ไหนดี?

จะพยายามไม่พิมพ์เยอะนะครับ คือผมอยากเข้าดุริยางคศิลป์ ม.มหิดล แล้วการที่เราจะเข้าได้เนี่ย คือต้องสอบทฤษฎีดนตรี และโสตทักษะถึง Grade 12 ผมเองก็ไม่มีความรู้ทางด้านนี้มาก่อนเลย มีแค่นิดหน่อย ตอนนี้อยู่ม.4ปลายๆ กำลังจะขึ้นม.5แล้ว เลยอยากจะถามคนที่รู้หน่อยครับ ว่าถ้าเกิดเริ่มเรียนตอนนี้เนี่ยมันทันไหม แล้วเรียนที่ไหนดี ขอบคุณครับ 😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่