แลกเงินที่อุซเบกิสถาน

ขอสอบถามคนที่เพิ่งกลับมาจากอุซเบกิสถานสดๆร้อนๆหน่อยครับ อยากรู้ว่า เดี๋ยวนี้แลกเงินกันที่ไหน ผมอ่านจากรีวิวเก่าๆเห็นบอกว่า แลกที่ตลาดมืดเรทจะดีกว่ามาก แต่เห็นข่าวเมื่อไม่นานมานี้ เห็นว่าเค้าเปลี่ยนเรทเงินให้ดีกว่าตลาดมืดแล้ว เลยอยากทราบว่า ในทางปฏิบัติ ตอนนี้ ควรแลกเงินที่ไหนดีครับ ในสนามบินทาชเคนต์ถือว่า เรทดีไหม

อีกเรื่องครับ เดี๋ยวนี้ตอนเข้าเมือง เรายังต้องกรอกแบบฟอร์มศุลกาการที่ต้องกรอกละเอียดๆ ตั้งแต่ว่าเอาเงินติดตัวมาเท่าไหร่ และมีของมีค่าอะไรบ้าง อยู่หรือเปล่าครับ 

ปล. ช่วงนี้ผมกำลังหาข้อมูลอยู่ กำลังจะไปเดือนเมษานี้ ถ้าใครมีอะไรแนะนำ หรือเตือน บอกได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่