เจอพระวางอยู่หน้ารถ แปลก ไม่รู้ว่ามาจากไหน

เรื่องนี้ก็ผ่านมาได้สัก4เดือนแล้วนะคะ
แต่ยังไม่หายสงสัย?
หลังจากเราไปดูหนังกับแฟนมาแล้วเราก็ขี่มอเตอร์ไซด์เวฟ110i กลับมาถึงหอพัก
ก็อาบน้ำนอน พอรุ่งเช้ามา เราเดินลงมาจากห้องเพื่อที่จะมาขับรถออกไปกินข้าว
แต่สังเกตุเห็นที่หน้าตะแกรงรถ มันมีกล่องใส่พระสีแดง มีชื่อพระติดอยู่ แต่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร ลักษณะเป็นพระที่ปั้นขึ้นมา แต่ไม่ใช่พระที่เป็นผงนะคะ เป็นที่คล้ายปั้นมาจากหินเหล็กนี้ละคะ ไม่ทีความรู้เรื่องทางนี้เลยว่าเขาเรียกว่าอะไร ค่ะ ซึ่งเราทั้งคู่ก็งงนะคะว่าพระมาจากไหน เมื่อวานเราไปเล่นด้วยกันก็ไม่ได้ไปวัดหรือไปซื้อพระอะไรนะ คือเราไปแค่ดูหนังที่ห้างแห่งนึง จอดรถไว้ที่ลานจอดรถ ก่อนจะถือของขึ้นห้องก็ไม่มีอะไร เลยงงว่าพอเช้าขึ้นมา พระองค์นี้มาจากไหน เลยเอาไปให้เพื่อนดู เพื่อนก็ไม่รุ้จัก เรากับแฟนก็ต่างไม่กล้าเก็บพระองค์นี้ไว้ เลยเอาทิ้ง แบบนี้จะเป็นอะไรไหมค่ะ หลังจากที่ทิ้งไปจนถึงเดือนธันวาคมที่ผ่านมา เราขี่รถไปเทศกาลนึง จอดรถไปหน้างาน พอกลับจากงานมา  รถคันนั้นที่ขี่ประจำก็หายค่ะ555 โดนขโมย ตอนนั้นคิดหนัก สงสรแม่ จะทำยังไงดี งวดรถยังไม่หมดอีก. จนป่านนี้รถก็ยังไม่ได้คืนคะ หลังจากนี้จะมีอะไรเกิดขึ้นอีกรึป่าวก็ไม่รุ้😂😂
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่