อย่ารู้ความคิดของเพื่อนๆพี่ๆครับว่า คุณคิดยังไงกับเพื่อนที่ชอบแย่งแฟนเพื่อน ?

กระทู้คำถาม
คือผมมีเพื่อนอยู่คนนึงที่คบกับมาเป็น10ปีได้ แต่พอเวลาผมพาแฟนไปเที่ยวไปดื่มด้วย เพื่อนคนนี้ก็ชอบมองแฟนเราแปลกๆทุกครั้งที่พาไปด้วย ซึ่งรวมเพื่อนคนนี้ก็จะไปด้วยตลอดกะเพื่อนอีก3-4คนที่ก็พาแฟนไป แต่มันก็มองแต่แฟนเราคนเดียวเหมือนกับจ้องจะ-ให้ได้ ผมเลยถามไปว่า เห้ยเพื่อน ชอบแฟนกูหรือป่าวว้ะ เห็นมองแปลกๆ มันก็ตอบว่าไม่น้ะ แค่ชอบมองเฉยๆ แฟนน่ารักดี และมาวันนึงมันก็ทักแชทแฟนผมมาคุยด้วยเหมือนสนิทกันมากทั้งๆที่รู้จักแค่ชื่อ คุยเหมือนกับจะจีบ จะชวนแฟนผมไปเที่ยวบ้างแหล่ะ ไปกินข้างบ้างแหล่ะ จนผมเห็นและอ่านแชทที่มันคุยกะแฟนผม ผมเลยไม่ได้ชวนมันไปเที่ยวไปดื่มด้วยเลย แต่เวลาเจอหน้ากันก็คุยกันปกติ เพราะเป็นเพื่อนที่สนิทกันมากๆ พวกเพื่อนๆพี่ๆคิดว่าผมควรจะทำยังไงต่อไปดีครับ ขนาดมันไม่ค่อยได้เจอผม แฟนผม มันก็ยังทักแชทหาแฟนผม จะชวนไปนู้นไปนี่อยู่ตลอด จนผมไม่ให้แฟนผมตอบแชทมันอีกเลย บางทีคนตอบแชทก็คือผม แต่เวลาผมตอบแชทแทนแฟนผม ผมก็รู้สึกโมโหเหมือนอยากจะกระชากคอเสื้อถามแล้วต่อยสักหมัดสองหมัด แต่ก็ทำไม่ลง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่