คนขี่มอเตอร์ไซต์แล้วรถกำลังจะล้ม มีวิธีการเซฟตี้ตัวเองอย่างไรครับ?

กระทู้คำถาม
เอาแบบหลักการวิชาการหมอวิจัยมา หรือจะเป็นประสบการณ์ส่วนตัวของแต่ละท่านก็ได้ครับ พอดีเพิ่งหัดขี่สัปดาห์แรก แล้วสงสัยว่าถ้าเวลารถล้มแล้วเรารู้ตัวทันว่าล้มแน่ๆ 
  คำถามครับ :
 1.เราจะมีวิธีการจัดท่าทางหรือออกตัวยังไงให้ตัวเองบาดเจ็บน้อยที่สุดครับ? จากความเร็วน้อย 30-60 , กลาง  70-90 , เร็ว 100+
 2.จากข้อ 1 ถ้าเราใส่เซฟตี้เต็มตัว แขนยาว,ขายาว ถุงมือ,สนับศอก,สนับเข่า,หมวกกันน๊อค จะช่วยเราได้มากแค่ไหน

ปล.คิดคีย์เวิรด์ค้นใน search engine ไม่ถูก จึงมาถามที่นี่แทน ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่