ขอคำแนะนำ how to กำจัดหนูอย่างไร? ไม่ให้บาป !!!

ขอคำแนะนำคะ ใครพอมีวิธีกำจัดหนูอย่างไร ไม่ให้บาปบ้างไหมคะ ??

คือปกติที่บ้านมีหนู ก็มีเปิดกรงดักหนูไว้คะ
ถ้าหนูมาติดกรง ก็จะเอาไปปล่อย !!

แต่ประเด็นคือ ปล่อยแล้วมันยังกลับมา
แต่ไม่รู้ว่าตัวเดิมรึเปล่า
คือปล่อยไปจะ 10 รอบได้แล้วมั้ง มันก็ยังมีหนูมา

จะปล่อยให้มันวิ่งเล่นในบ้านก็ใช่เรื่อง
มันกัดข้าวของในบ้านพังหมดเลย

ขอความรู้คะ มีธรรมชาติอะไรที่สามารถไล่หนูได้ไหม ?? ที่ไม่ใช่แมว เพราะที่บ้านไม่เลี้ยงแมวคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่