ค่างขาวในดาบมังกรหยก

ผมมีความสงสัยเกี่ดับหนังจีนเรื่องดาบมังกรหยกแล้วยังสงสัยเรื่องคำภีร์เก้าเอี้ยง ตอนที่เตียซำฮง(จางซันฟง) ยังเป็นเด็ก ได้เจอกับอีเคอซี แล้วอีเคอซีบอกมาว่า คำภีร์อยู่ในน้ำมัน(คำภีร์อยู่ในท้องลิง)จากนั้นมาถึงปัจจุบันเป็นระยะเวลาเกือบร้อยปี และเตียบ่อกี้ก็มาเอาคำภีร์ออกจากท้องค่างขาว
นี่คือสิ่งที่ผมสงสัยทั้งหมด ค่างขาวตัวนั้นอายุเท่าไหร่น้อ นานมากๆ

ถ้าแทกผิดห้องขออภัยด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่