ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเป้อุ้มเด็ก จากแม่ๆหน่อนคะ

สวัสดีค่ะ แม่ๆ เรามีเรื่องจะปรึกษาแม่ๆ หน่อยค่ะ คือด้วยทางบริษัทที่เราทำงานอยู่ ช่วงนี้ขาดบุคลากร ทางผู้บริหารเลยอนุญาติให้เราลาคลอดแค่ 45 วัน (เราโอเค เพราะ ทำงานมานาน และเค้าก็ขอร้องให้เราช่วยหน่อย) เรื่องที่เราจะปรึกษาแม่ๆ ก็ตามหัวข้อเรื่องเลยคะ เรื่องเป้อุ้มเด็ก เพราะเราต้องพาลูกไปส่งให้คนเลี้ยง ซึ้งอยู่ห่างจากที่พัก ประมาณ 3-4 กิโล (เราขี่มอไซคะ) ที่นี้ด้วยความที่น้องยังเล็กมาก กระดูกคอ หลังยังไม่แข็งแรง เราควรใช้เป้รุ่นไหนตัวไหนดีค่ะ ที่พอจะพาน้องไปส่งที่คนเลี้ยงได้บ้างค่ะ (เราอยู่ต่างจังหวัด รถไม่เยอะเหมือนในเมืองใหญ่ค่ะ )

ปล.จำเป็นจริงๆค่ะ ที่ต้องพาน้องไปส่งบ้านพี่เลี้ยง เนื่องจาก พี่เลี้ยงเป็นคนมีอายุนิดนึง และ เค้ารับเลี้ยงเด็กประมาณ 3-4 คน รวมหลานเค้าด้วยคะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่