ญาติๆและผู้ใหญ่ชมเราจริงๆหรือแค่หาเรื่องคุยตามมารยาท

คือสงสัยว่าเวลาเราเจอผู้ใหญ่ ญาติโกโหติกาต่างเนี่ย เขามักจะชมว่า "หล่อจังเลย" "โตขึ้นมาหล่อนะเนี่ย" และ"เรียนเก่งจังเลย" อะไรประมาณนี้อะครับ อันที่จริงมีมากกว่านี้อีกนะแต่3ประโยคนี้คือบ่อยมาก

คำถามสำหรับผู้ใหญ่คือ
ท่านมีลูกหรือไม่มีก็แล้วแต่โดยปกติเนี่ยท่านบอกแบบนี้กับเด็กทุกคนหรือเปล่า อธิบายหน่อยครับ

คำถามสำหรับวัยรุ่นคือ
ตามที่บอกไปเนี่ยเป็นปกติหรือเปล่าที่โดนชมประมาณนี้

จะมองว่าไร้สาระก็ได้นะแต่ก็อยากทราบจริงๆ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่