เรียนภาษาที่ประเทศไหนดี

สวัสดีค่ะ หนูอยากถามประสบการณ์จากพี่ๆที่เคยไปเรียนภาษาที่ต่างประเทศค่ะ 
หนูอยากจะเรียนภาษาที่ประเทศในเอเชียค่ะ เพราะถ้าไปยุโรปคงแพงแน่ หนูจะทำงานเก็บเงินเองและอาจจะขอแม่อีกนิดหน่อยค่ะ
เลยอยากรู้ว่าคนที่เคยไปมีประสบการณ์อย่างไรบ้าง ค่าใช้จ่ายที่ไป ได้ภาษามากน้อยแค่ไหนและเรียนที่ต่างประเทศแตกต่างกับไทยยังไงคะ

หนูอายุ 20 ตอนนี้เรียนปี 2 กำลังขึ้นปี 3 ที่มาถามไว้เพราะจะเก็บเงินไว้เนิ่นๆค่ะ 
หนูคิดว่าเรียนจบปี 4 แล้วจะทำงานเก็บเงินไปเรียนเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่