ใครเคยใช้ หุ่นยนต์ถูบ้าน แนะนำทีค่ะ

ทุกวันนี้ใช้หุ่นยนต์ดูดฝุ่นของ sumsung อยู่ค่ะ ใช้มา 3 ปีแล้วค่ะ ติดใจ ตอนนี้อยากได้เครื่องถูพื้นด้วย อยากได้แบบเฉพาะถูพื้นเลยค่ะ จะได้สะอาดๆเพราะมีเครื่องดูดแล้ว หาข้อมูลแล้ว ข้อมูลน้อยจังเลย อยากได้เสียงคนใช้จริง หรือแนะนำก็ได้ค่ะ ว่าควรใช้ยี่ห้อไหนดี

ตอนนี้เห็นมี irobot กับ xiaomi ดีไหมคะ หรือตัวไหนดี ข้อมูลน้อยมากเลยค่ะ ช่วยแนะนำทีคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
irobot ครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
"บ้านพี่สาวเราใช้แบบ2in1ที่เป็นทั้งเครื่องดูดฝุ่นและถูพื้นในตัวเดียวกัน ของยี่ห้อAutobot รุ่นLazer4 หลังจากที่นางซื้อมาใช้ก็คือรีวิวตลอด นางป้ายยาน้องตลอด ไปบ้านนางเราก็ได้ลองดูตอนที่เจ้าหุ่นยนต์นี้ทำงาน ก็อื้มมมมดีจริง หลังจากที่ดูดฝุ่นและถูพื้นคือพื้นสะอาด ลื่นปรื๊ดมากเลยนะ ใช้งานง่ายๆผ่านApp พี่สาวบอกว่าAppจะจดจำและบันทึกแผนที่ในบ้าน ใช้ครั้งเดียวเครื่องจะจดจำได้เลย สามารถลากกั้นพื้นที่ที่ไม่ต้องการให้เครื่องเข้าไปได้ด้วย sensorตรวจจับกำแพงและสิ่งกีดขว้างดีไม่ชนสะเปะสะปะ ไม่ทำให้พื้นไม้เป็นรอย ไม่ชนเฟอร์นิเจอร์เป็นรอยด้วย

กำลังจะซื้อตามพี่สาวเลย นางแนะนำรอโปรในShopee ลองดูตามลิ้งค์นี้ค่ะ
https://bit.ly/36hcfjG กำลังสั่งมาลองถ้าดีเดี๋ยวซื้อให้ที่บ้านพ่อกับแม่ด้วย ไม่อยากให้แกทำงานบ้าน อายุมากแล้ว"
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่