เข้าคณะนิเทศศาสตร์ หางานยากมั้ย!!

เราค่อนข้างชอบการเรียนค่ะ เราเรียนได้ทั้งรูปแบบทฤษฎี และปฏิบัติเลย เราลิสต์ไว้หลายคณะเลย และนิเทศ เป็นหนึ่งในลิสต์ แต่เรายังสับสนอยู่ เราเรียนสายคณิต-ภาษาค่ะ คณิตโอเคบางเรื่อง(ย้ำว่าบางเรื่อง) ตอนนี้นอกจากภาษาอังกฤษแล้ว เราก็เรียนภาษาเกาหลีด้วย เวลามีงานเขียนบท หรือโปรโมท เรามักได้เขียนบท เลยรู้สึกชอบ แต่จริงๆเราชอบหบายอย่างจนเลือกไม่ถูกเราก็สับสนด้วยว่า หรือตัวเองจะเหมาะกับรัฐศาสตร์เพราะมีสาขาที่เราโอเคอยู่ด้วย แล้วก็พอจะหางานง่าย แต่ถ้านิเทศ เคยได้ยินคนพูดว่า 'เรียนสนุก แต่หางานทุกข์' เลยอยากรู้ว่าจริงรึเปล่าคะ!?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่