อยากเข้าเตรียม สายศิลป์คำนวณต้องเตรียมตัวยังไหรอคะ

คือตอนนี้เราอยู่ชั้น ม.2ค่ะ แต่เราเริ่มคิดๆจะหาที่เรียนดูแล้วก็เลยอยากเช้าที่นี่ ตอนนี้เราเป็นเด็กสายศิลป์ค่ะ แต่ก็คือเรียนคณิตพอไปได้ค่ะ ตอนแรกว่าจะเข้าศิลป์ภาษาเลย แต่เราคิดว่ามันยังไม่ใช่อ่ะค่ะ 
คืออยากรู้ว่าเราต้องอ่านวิชาอะไรบ้าง เน้นอะไรบ้าง(ขอความกรุณาจากผู้รู้ด้วยค่ะ) อยากรู้สังคมที่นั่นด้วยค่ะ มีแนวทางการสอบเข้ายังไรพวกนี้อ่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่