ปัญหา PM 2.5

อยากจะถามเพื่อนๆ นะคะ ว่ามันมีวิธีไหนบ้างที่สามารถทำเพื่อลด PM 2.5 ที่เราสามารถทำได้ด้วยตนเองบ้างได้มั้ยคะ นอกจากการลดการใช้รถ การปลูกต้นไม้ ลดการเผาหญ้า เพราะเราเองจำเป็นต้องใช้รถรับส่งลูก มีส่วนใน PM 2.5 ด้วยไม่มากก็น้อย อยากเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยลดปัญหานะคะ ถ้าเราช่วยกันได้คนละนิดน่าจะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงอย่างเรื่องถุงพลาสติก
อย่างเรื่องปลูกต้นไม้ควรปลูกต้นอะไรเป็นพิเศษมั้ยคะ และรูปแบบไหนจะช่วยได้มากคะ
ขอบคุณเพื่อนๆ พันทิปล่วงหน้าคะ
*ขออนุญาตงดความคิดเห็นโยงการเมืองนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่