ส่งลูกไปเรียนกับป้าที่อเมริกาตอนอายุ 6ขวบ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมมีลูกสาว 2 คน คนแรก 6ขวบ คนที่สอง 4ขวบ
ป้าโทรมาหาปรึกษาแนะนำว่า อยากจะให้ลูกไปเรียนที่อเมริกา แต่ไปได้แค่ 1 คนเท่านั้นครับ
ป้าจะเป็นผู้ดูแลทั้งหมดรวมค่าใช้จ่ายด้วยครับ

คำถามคือ
1.วัย 6 ขวบเหมาะสำหรับการไปเรียนอเมริกาหรือไม่ครับ 

2.ความสัมพันธ์ ความเป็นพ่อเป็นแม่  พี่น้อง จะลดลงใช่หรือไม่ครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

งดดราม่านะคับ เช่นลูกคุณ คุณตัดสินใจเองสิ จะถามทำไม อะไรแบบนี้ไม่ต้องการครับ 

การตัดสินใจขึ้นอยู่กับพ่อแม่และญาติอยู่แล้วครับ
ที่มาตั้งคำถามเพื่ออยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ใส่โค้ด

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่