ติดวิศวะเครื่องกล บางมด vs จุฬา

ความจริงหลายที่เลยค่ะ แต่ในใจที่ลังเลมีอยู่2ที่นี้ เห็นอันดับของบางมดเป็นอันดับ1ด้านวิศวะขอบไทย 2-3 ปีที่ผ่านมาอ่ะค่ะ  แต่จุฬา ก็รู้ๆกัน เป็นมหาลัยอันดับต้นๆของประเทศมานานแล้วว   เราควรเลือกอะไรดีคะ   ที่บ้านอยากให้เข้าจุฬา  แต่วงการวิศวะ เห็นเขาบอกว่า บางมดจะได้งานง่ายกว่า เพราะจะได้ปฏิบัติมากกว่าทฤษฎีอ่ะค่ะ  เราควรเลือกอะไรดีคะ  แล้วสังคม ทั้งสองมหาลัยจะแตกต่างกันมากไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่