ใครเป็นบ้างคะยิ่งใก้ลวันแต่งงาน ยิ่งมีความรู้สึกว่าไม่อยากแต่ง แล้วมีวิธีจัดการกับความสับสันกันยังไงบ้างคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ขอวิธีจัดการกับความรู้สึกสับสนอึดอัดหน่อยค่ะ คืองานแต่งจะมีขึ้นในอีก3เดือนข้างหน้า ซึ่งตอนนี้สับสนมากๆ มีความคิดแวบๆมาตลอดว่าคนนี้แน่นะ มั่นใจดีแล้วใช่มัย บ้างวันเราคิดไปถึงอนาคตเลยว่ากับคนนี้จะเป็นยังไงจะฝากชีวิตไว้กับคนนี้แน่แล้วเหรอ บางอารมณ์ก็แวบขึ้นมาว่าไม่อยากจะแต่งแล้ว แต่ถ้าเราบอกสิ่งที่คิดออกไปคนนั้นต้องเสียใจมากแน่นอน 

ใครมีวิธีเปลี่ยนความคิดหรือวิธีไหนแนะนำกันมาได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 3
ความกังวลก่อนงานแต่งงานรวมถึงความเครียดเป็นเรื่องปกติที่เกิดขึ้นได้ครับ
เราก็แค่ทำความเข้าใจกับตัวเองรวมถึงเตรียมพร้อมให้ดีที่สุด
เปลี่ยนมุมมองจากความกลัวความผิดพลาดหรือสิ่งที่ไม่คาดคิดในงานแต่งงาน
เป็นการนึกถึงด้านดีๆ ทุกอย่างเราเตรียมพร้อมมาดีแล้ว ทำให้งานแต่งงานเป็นวันที่น่าจดจำกันดีกว่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่