แจ้งเตือนสำหรับใครที่คิดจะใช้บริการ Hosting ของ z.com

สวัสดีครับอันนี้เป็นกระทู้แจ้งเตือนนะครับ โดยส่วนตัวใช้บริการของ Z.com ในการเปิด Hosting ของ wordpress อยู่ประมาณปีนึงได้ 
ที่นี้พักหลังนี้เว็ปผมโดน Spam กับไวรัสยิงบ่อยมากแถม CPU วิ่งร้อยเปอร์เซ็นต์คุยกับ Support เค้าก็บอกว่าเป็นที่คนทำเว็ปอาจจะปัพโหลด Plugin ที่ติดไวรัส พอผมคุยกับคนทำเป็นเค้าบอกว่ามันเป็น Share hosting มันอาจจะติดมากับ Share ของคนอื่นก็ได้
.
ประเด็นคืออันนี้ผมก็ไม่สามารถสรุปได้ว่ามันเป็นเพราะสาเหตุไหนก็ไม่ทราบได้แต่อย่างไรก็ตามคนทำเว็บผมแนะนำให้ไปใช้ Host อื่นซึ่งผมก็ทำตามนั้น
ทีนี้ประเด็นมันมีอยู่ว่าผมเคยเติมเงินเข้าไปใน Z.com เป็นเครดิตเงินจำนวนนึงสำหรับจ่ายค่า Server ซึ่งในจุดนี้ผม
"ยังไม่ได้ใช้เงินในส่วนนั้นเลย"
.
พอผมติดต่อไปทาง Support ก็ได้คำตอบกลับมาว่าตามระเบียบของบริษัทจะไม่สามารถทำการคืนเงินได้ตามระเบียบบริษัทเพราะ Server ไม่ได้มีปัญหา
ผมไม่ได้ติดใจเรื่อง Server เพราะว่าสิ่งที่ผมเจอมันไม่อาจสรุปได้ว่าเกิดจากใครแต่เงินที่ผมใส่เข้าไปและไม่ได้ใช้จะไม่สามารถถอนออกมาได้นี่ ผมว่าไม่โอเคกับผู้บริโภคเท่าไหร่
.
เดียวผมจะคุยต่ออีกนิดถ้าไม่ได้คงต้องส่งหนังสือให้ สคบ.

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่