ช่วงช่วงเทศกาล "ใช้ทางด่วนฟรี" เค้ามีวิธีการจัดการกันอย่างไรครับผม

นั่งๆ อยู่คิดอะไรเลื่อยเปื่อย  เกิดสงสัย เรื่องการเก็บค่าผ่านทางช่วงปีใหม่  
ทางด่วนประกาศ วิ่งฟรี  27 ธํนวา  เวลา 00:00 – 3 มกราคม 00:00 น

เค้าทำได้ไงครับ  และใช้อะไร วัดอ่ะครับผม

ผมคนต่างจังหวัด อยู่ชลบุรี  ใช้เส้นทางมอเตอร์เวย์ในการกลับบ้าน 
วันที่  26  ธันวาคม  ผมวิ่งเข้าเครื่องผ่านทาง วลา  23:53  น  ผมรับบัตรผ่านทางมาเลย
              มีรถ ซีวิครุ่น อิมพอทจาก อเมริกา สองที่นั่ง วิ่งตามหลังผมมา 
              เข้าด่านเวลา  00:10  ไม่ได้รับบัตรผ่านทาง

ปลายทาง  ผมเห็น ซีวิค อิมพอทคันนั้นเข้ามาถึงด่านก่อนแล้วเค้าแจ้งว่า ไม่ได้รับบัตรมาจากต้นทาง.....
คำถาม  หากผม เป็นคนขี้โกง  ผมตอบกับด่านปลายทางว่า  "ผมไม่ได้รับบัตรมา"  เจ้าหน้าที่ด่านจะเชื่อผมไหมครับ  
หรือว่าเค้ามีวิธีการจัดการกับเรื่องนี้อย่างไร ครับผม
ท่านไดพอทราบได้โปรด อธิบายให้หายข้องใจหน่อยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่